WIP : Wild Predator

เจ่งมากครับท่าน ขอชมจากใจจริง ;)
ยินดีต้อนรับสู่โลกพรีเดเตอร์ต่างแดนครับ :rolleyes:

ได้คำชมจากคุณ narin แค่นี้ก็ปลื้มแล้วครับ....มาได้แค่นี้แหละครับ เพราะตอนนี้นั่งมืดแปดด้าน ว่าจะเอายังไงต่อ ไปไม่ถูก ถ้าจะกรุณาคุณนรินจะแนะนำแนวทางผมมั่ง จะเป็นพระคุณอย่างสูง...ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ฝีมือขนาดนี้อย่าท้อครับท่านอมยิ้ม
ดูแนวทางแล้วไปได้ไกลกว่านี้มากครับ ไม่หยุดอยู่แค่นี้หรอก คุณมีสไตล์ลายเซ็นต์ของตัวเอง สามารถทำงานอาร์ตให้เปลี่ยนเป็นเงินได้ไม่ยากครับ

อันดับแรกคือต้องจับจุดของกลุ่มเป้าหมายให้ได้ครับ ว่าโดยรวมแล้วเค้าต้องการงานประเภทไหน ที่นี่(และแฟนพรีเดเตอร์ส่วนมาก)ชอบงานใหญ่เต็มตัว
แบบที่คุณทำมาก็ถูกทางแล้วครับ แต่อาจจะต้องเกลาเรื่องรายละเอียดพอสมควร ปั้นเสร็จแล้วอย่าเพิ่งจบงาน น่าจะใช้คัตเตอร์ช่วยเกลางานให้ดูคมมากขึ้น
อีกทั้งรายละเอียดเล็กๆน้อยๆก็ไม่ควรมองข้าม และควรจะทำมันด้วย อีพ็อกซี่

ลองดูครับ ผมเอาใจช่วย สู้ๆ

ปล. หน้ากากครึ่งหน้าแจ่มมากครับ ผมชอบไอเดีย

Narin

ขอบคุณ คุณนรินครับ...สำหรับคำแนะนำ สงสัยผมต้องพยายามอีกเยอะ...เป็นคนใจร้อนด้วย แล้วจะพยายามให้มากกว่านี้...ขอบคุณที่ชอบหน้ากาก ;)

Now , I am picking new detail again. If finished work has already. I will paint it , Already will take photo comes to see.

Now , I am picking new detail again. If finished work has already. I will paint it , Already will take photo comes to see.

I want to see the other PREDATOR you have in your signature also. Please do post some pictures of your ideas for paint applications and details. :rolleyes:

This is one wicked sculpt aood1418.

โหว์.......... เทห์มากครับ งานสวยมากครับ //*อยากทราบว่าใช้วัสดุอะไรครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ :rolleyes: Cool

This thread is more than 12 years old.

Your message may be considered spam for the following reasons:

1. This thread hasn't been active in some time. A new post in this thread might not contribute constructively to this discussion after so long.
If you wish to reply despite these issues, check the box below before replying.
Be aware that malicious compliance may result in more severe penalties.
Back